Labarai

  • Semiconductor tsari kwarara

    Semiconductor tsari kwarara

    Kuna iya fahimtar shi ko da ba ku taɓa karanta ilimin kimiyyar lissafi ko lissafi ba, amma yana da ɗan sauƙi kuma ya dace da masu farawa. Idan kana son ƙarin sani game da CMOS, dole ne ka karanta abubuwan da ke cikin wannan batu, saboda kawai bayan fahimtar tsarin tafiyarwa (wato ...
    Kara karantawa
  • Tushen gurɓataccen wafer semiconductor da tsaftacewa

    Tushen gurɓataccen wafer semiconductor da tsaftacewa

    Ana buƙatar wasu sinadarai na ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta don shiga cikin masana'antar semiconductor. Bugu da kari, tunda ana aiwatar da tsarin koyaushe a cikin ɗaki mai tsabta tare da sa hannu na ɗan adam, babu makawa semiconductor wafers sun gurɓata da ƙazanta daban-daban. Accor...
    Kara karantawa
  • Tushen gurbatar yanayi da rigakafin a masana'antar masana'antar masana'antar semiconductor

    Tushen gurbatar yanayi da rigakafin a masana'antar masana'antar masana'antar semiconductor

    Samar da na'urar Semiconductor galibi ya haɗa da na'urori masu hankali, haɗaɗɗun da'irori da hanyoyin tattara su. Za'a iya raba samar da semiconductor zuwa matakai uku: samar da kayan jiki na samfur, masana'antar wafer samfur da haɗin na'urar. Tsakanin su,...
    Kara karantawa
  • Me yasa ake buƙatar bakin ciki?

    Me yasa ake buƙatar bakin ciki?

    A cikin matakin aiwatar da ƙarshen ƙarshen, wafer (wafer siliki tare da da'irori a gaba) yana buƙatar yin bakin ciki a baya kafin dicing na gaba, walda da marufi don rage girman hawan kunshin, rage girman guntuwar guntu, haɓaka thermal na guntu. yaduwa...
    Kara karantawa
  • High-tsarki SiC guda crystal foda kira tsari

    High-tsarki SiC guda crystal foda kira tsari

    A cikin tsarin haɓakar kristal silicon carbide guda ɗaya, jigilar tururi ta zahiri shine hanyar masana'antu ta yau da kullun. Don hanyar haɓakar PVT, silicon carbide foda yana da babban tasiri akan tsarin ci gaba. Duk sigogi na silicon carbide foda dire ...
    Kara karantawa
  • Me yasa akwatin wafer ya ƙunshi waƙafi 25?

    Me yasa akwatin wafer ya ƙunshi waƙafi 25?

    A cikin duniyar fasaha ta zamani, wafers, kuma aka sani da wafer silicon, sune ainihin abubuwan masana'antar semiconductor. Su ne tushen ƙera kayan aikin lantarki daban-daban kamar microprocessors, ƙwaƙwalwar ajiya, firikwensin, da sauransu, da kowane wafer ...
    Kara karantawa
  • Tufafin da aka fi amfani da su don lokacin tururi epitaxy

    Tufafin da aka fi amfani da su don lokacin tururi epitaxy

    A yayin aiwatar da tsarin tururi na epitaxy (VPE), rawar ƙafar ƙafa shine don tallafawa ƙasa kuma tabbatar da dumama iri ɗaya yayin aiwatar da haɓaka. Daban-daban na ƙafafu sun dace da yanayin girma daban-daban da tsarin kayan aiki. Wadannan sune wasu...
    Kara karantawa
  • Yadda za a tsawaita rayuwar sabis na samfuran tantalum carbide mai rufi?

    Yadda za a tsawaita rayuwar sabis na samfuran tantalum carbide mai rufi?

    Tantalum carbide mai rufi kayayyakin ne da aka saba amfani da high-zazzabi abu, halin da high zafin jiki juriya, lalata juriya, sa juriya, da dai sauransu. Saboda haka, an yi amfani da ko'ina a cikin masana'antu kamar sararin samaniya, sinadarai, da makamashi. Domin ex...
    Kara karantawa
  • Menene bambanci tsakanin PECVD da LPCVD a cikin kayan aikin CVD na semiconductor?

    Menene bambanci tsakanin PECVD da LPCVD a cikin kayan aikin CVD na semiconductor?

    Tsarin tururi na sinadari (CVD) yana nufin aiwatar da adana ingantaccen fim akan saman wafer silicon ta hanyar sinadari na cakuda iskar gas. Dangane da yanayi daban-daban na amsawa (matsi, precursor), ana iya raba shi zuwa kayan aiki daban-daban ...
    Kara karantawa
WhatsApp Online Chat!