Tun lokacin da aka kirkiro shi a cikin shekarun 1960, dacarbon-carbon C/C compositessun sami kulawa sosai daga masana'antu na soja, sararin samaniya, da makamashin nukiliya. A farkon mataki, da masana'antu tsari nahadadden carbon-carbonya kasance mai rikitarwa, mai wuyar fasaha, kuma tsarin shirye-shiryen ya dade. Farashin shirye-shiryen samfurin ya kasance mai girma na dogon lokaci, kuma an iyakance amfani da shi ga wasu sassa tare da matsanancin yanayin aiki, da sararin samaniya da sauran filayen da ba za a iya maye gurbinsu da wasu kayan ba. A halin yanzu, mayar da hankali kan binciken hada-hadar carbon/carbon ya fi mayar da hankali kan shirye-shirye masu rahusa, anti-oxidation, da bambance-bambancen aiki da tsari. Daga cikin su, fasahar shirye-shiryen kayan aiki mai girma da ƙananan ƙarancin carbon / carbon composites shine mayar da hankali ga bincike. Jigilar tururin sinadarai ita ce hanyar da aka fi so don shirya manyan abubuwan haɗin gwiwar carbon / carbon kuma ana amfani da su sosai a cikin samar da masana'antu.C/C haɗe-haɗen samfuran. Duk da haka, tsarin fasaha yana ɗaukar lokaci mai tsawo, don haka farashin samarwa yana da yawa. Haɓaka tsarin samar da carbon / carbon composites da haɓaka ƙananan farashi, babban aiki, babban girma, da kuma hadaddun tsarin carbon / carbon composites shine mabuɗin don inganta aikace-aikacen masana'antu na wannan kayan kuma sune babban ci gaba na cigaba na carbon. /carbon composites.
Idan aka kwatanta da samfuran graphite na gargajiya,carbon-carbon composite kayansuna da fa'idodi masu zuwa:
1) Ƙarfin ƙarfi, tsawon rayuwar samfurin, da rage yawan adadin abubuwan maye gurbin, don haka ƙara yawan amfani da kayan aiki da rage farashin kulawa;
2) Ƙarƙashin haɓakar haɓakar thermal da mafi kyawun aikin haɓakar thermal, wanda ke da amfani ga ceton makamashi da haɓaka ingantaccen aiki;
3) Ana iya yin bakin ciki, ta yadda za a iya amfani da kayan aiki na yau da kullum don samar da samfurori guda ɗaya tare da diamita mafi girma, ceton farashin zuba jari a sababbin kayan aiki;
4) Babban aminci, ba sauƙin fashe a ƙarƙashin maimaita yawan girgizar zafin jiki mai ƙarfi;
5) Ƙarfin ƙira. Manyan graphite kayan suna da wuya a siffata, yayin da ci-gaba carbon tushen hada kayan iya cimma kusa-net siffata da kuma da bayyanannen fa'idar yi a fagen manyan-diamita guda crystal tanderu thermal filin tsarin.
A halin yanzu, maye gurbin na musammangraphite kayayyakinkamargraphite isostaticta ci-gaban kayan haɗakar carbon na tushen kamar haka:
Kyakkyawan juriya mai girman zafin jiki da juriya na kayan haɗin carbon-carbon sun sa su yi amfani da su sosai a cikin jirgin sama, sararin samaniya, makamashi, motoci, injina da sauran filayen.
Takamammen aikace-aikace sune kamar haka:
1. Filin jirgin sama:Ana iya amfani da kayan haɗin carbon-carbon don kera sassa masu zafin jiki, kamar injin jet nozzles, bangon ɗakin konewa, wuƙaƙen jagora, da sauransu.
2. Filin sararin samaniya:Ana iya amfani da kayan haɗin carbon-carbon don kera kayan kariya na zafi na jirgin sama, kayan tsarin jirgin sama, da sauransu.
3. Filin makamashi:Carbon-carbon composite kayan za a iya amfani da su kera makaman nukiliya reactor sassa, petrochemical kayan aiki, da dai sauransu.
4. Filin Mota:Ana iya amfani da kayan haɗin carbon-carbon don kera tsarin birki, clutches, kayan gogayya, da sauransu.
5. Filin injina:Ana iya amfani da kayan haɗin carbon-carbon don kera bearings, hatimi, sassa na inji, da sauransu.
Lokacin aikawa: Dec-31-2024