Don taimakawa yaƙar COVID-19, haɓakar Navy na Indiya zai ba da damar Silinda Oxygen don tallafawa pati da yawa | Labaran India

Sojojin ruwa sun fara kera MOM 10 mai ɗaukar hoto tare da kawuna 6-hanyar radial masu kula da marasa lafiya 120 a wuraren da aka keɓe.

Ma'aikatan jirgin ruwa na Naval Dockyard a Vishakhapatnam sun yi nasarar ƙirƙira na'urar da za a iya amfani da Silinda Oxygen guda ɗaya da ita ga marasa lafiya da yawa. (Hoto | Sojojin Ruwan Indiya)

NEW DELHI: Rundunar sojan ruwa ta Indiya Navy ta shiga cikin wani sabon abu wanda zai taimaka wajen yakar annobar Novel Coronavirus (COVID19).

Ma'aikatan jirgin ruwa na Naval Dockyard a Vishakhapatnam sun yi nasarar ƙirƙira na'urar da za a iya amfani da Silinda Oxygen guda ɗaya da ita ga marasa lafiya da yawa.

Oxygen na yau da kullun yana ba da kayan aiki a asibitoci yana ciyar da mara lafiya ɗaya kawai. Rundunar Sojan Ruwa a ranar Litinin ta ba da sanarwar, "Ma'aikata sun ƙirƙira wani sabon abu 'Portable Multi-Feed Oxygen Manifold (MOM)' ta hanyar amfani da maɓallin radial mai lamba 6 wanda ya dace da silinda guda ɗaya.

"Wannan sabon sabon abu zai ba da damar kwalban Oxygen guda ɗaya don samar da marasa lafiya shida a lokaci guda don haka ba da damar gudanar da kulawa mai mahimmanci ga adadi mai yawa na masu cutar COVID tare da ƙarancin albarkatun da ke akwai," in ji Rundunar Sojan Ruwa. An gwada taron kuma an fara kera kayayyaki. "An gudanar da gwajin farko na dukkan taron ne a dakin binciken Likitanci (MI) da ke Naval Dockyard, Visakhapatnam wanda ya biyo bayan gwaje-gwaje masu sauri a Asibitin Sojojin ruwa INHS Kalyani inda aka samu nasarar kafa MOM mai motsi a cikin mintuna 30," in ji Navy.

BI CORONAVIRUS KYAUTA KYAUTA NAN Bayan nasarar gwaji a Naval Dockyard, Visakhapatnam, Navy ya fara kera MOM mai ɗaukar hoto guda 10 tare da masu kai radial guda 6 masu ɗaukar marasa lafiya 120 a wurare na wucin gadi. Gabaɗayan saitin ya yi aiki ta hanyar ƙirƙirar Mai Rage Gyara Mai Kyau da takamaiman adaftan ma'aunin da ake buƙata don haɗa silinda Oxygen da MOM mai ɗaukar hoto. Kamar yadda Rundunar Sojan Ruwa ta ce, yayin bala'in COVID19 da ke gudana, za a buƙaci tallafin iska don kusan kashi 5-8 na marasa lafiya da ke da alamun cutar yayin da adadi mai yawa zai buƙaci tallafin Oxygen. Abubuwan da ake da su ba su isa ba don biyan irin waɗannan manyan buƙatun.

Dangane da larura, Rundunar Sojan Ruwa ta ce, "An ji bukatar tsara tsarin da ya dace wanda zai iya samar da Oxygen ta hanyar abin rufe fuska ga wasu mabukata masu bukata ta hanyar amfani da silinda guda daya yayin bala'in gaggawa wanda shine bukatar sa'a.

Disclaimer : Muna girmama tunanin ku da ra'ayoyin ku! Amma muna bukatar mu kasance masu gaskiya yayin daidaita maganganunku. Editan newindianexpress.com za a daidaita shi duk maganganun. Ka guji yin posting na maganganun batsa, batanci ko tada hankali, kuma kada ka shiga harin mutum. Yi ƙoƙarin guje wa manyan hanyoyin sadarwa na waje a cikin sharhi. Taimaka mana share maganganun da ba sa bin waɗannan jagororin.

Ra'ayoyin da aka bayyana a cikin sharhin da aka buga a newindianexpress.com na masu rubutun sharhi ne kawai. Ba sa wakiltar ra'ayi ko ra'ayi na newindianexpress.com ko ma'aikatansa, kuma ba sa wakiltar ra'ayoyi ko ra'ayoyin The New Indian Express Group, ko wani mahaluƙi na, ko alaƙa da, The New Indian Express Group. newindianexpress.com yana da haƙƙin ɗaukar kowane ko duk sharhi a kowane lokaci.

Ma'anar Safiya | Dinamani | Kannada Prabha | Samakalika Malayalam | Indulgexpress | Edex Live | Cinema Express | Event Xpress

Gida | Kasa | Duniya | Garuruwa | Kasuwanci | ginshiƙai | Nishaɗi | Wasanni | Mujallar | The Lahadi Standard


Lokacin aikawa: Afrilu-20-2020
WhatsApp Online Chat!