ABB ya rattaba hannu kan yarjejeniyar fahimtar juna (MOU) tare da Hydrogen de France don kera na'urori masu karfin megawatt na haɗin gwiwar da ke da ikon sarrafa jiragen ruwa masu tafiya teku (OGVs). MOU tsakanin ABB da ƙwararrun fasahar hydrogen Hydrogen de France (HDF) na yin hasashen haɗin gwiwa ta kut-da-kut kan haɗawa da samar da tashar wutar lantarki don aikace-aikacen ruwa.
Gina kan haɗin gwiwar da aka sanar a kan 27 Jun 2018 tare da Ballard Power Systems, babban mai samar da hanyoyin samar da makamashi na proton musayar membrane (PEM), ABB da HDF suna da niyyar haɓaka ƙarfin masana'antar man fetur don samar da tashar wutar lantarki mai girman megawatt don marine. tasoshin. Sabon tsarin zai dogara ne da tashar wutar lantarki mai karfin megawatt wanda ABB da Ballard suka samar a hadin gwiwa, kuma za a kera shi ne a sabuwar cibiyar HDF da ke Bordeaux, Faransa.
HDF ta yi matukar farin ciki da yin haɗin gwiwa tare da ABB don haɗawa da samar da tsarin makamashin mai megawatt don kasuwar ruwa bisa fasahar Ballard.
Tare da karuwar buƙatun hanyoyin da ke ba da damar ɗorewa, jigilar kaya, muna da tabbacin cewa ƙwayoyin mai za su taka muhimmiyar rawa wajen taimakawa masana'antar ruwa ta cimma burin rage CO2. Shiga MOU tare da HDF yana kawo mana mataki kusa da samar da wannan fasaha don samar da wutar lantarki ta jiragen ruwa.
Tare da jigilar kayayyaki da ke da alhakin kusan kashi 2.5% na jimillar hayakin iskar gas a duniya, ana samun ƙarin matsin lamba ga masana'antar teku don yin sauye-sauye zuwa mafi ɗorewa tushen wutar lantarki. Hukumar kula da jiragen ruwa ta kasa da kasa, wata hukumar Majalisar Dinkin Duniya da ke da alhakin tsara jigilar kayayyaki, ta tsara manufar rage fitar da hayaki mai gurbata muhalli da akalla kashi 50 cikin dari a shekara ta 2050 daga matakan 2008.
Daga cikin madadin fasahohin da ba sa fitar da hayaki, ABB ya riga ya ci gaba sosai a cikin haɗin gwiwar haɓaka tsarin ƙwayoyin mai don jiragen ruwa. An yi la'akari da ƙwayoyin mai a matsayin ɗaya daga cikin mafi kyawun mafita don rage gurɓataccen gurɓataccen abu. Tuni a yau, wannan fasaha mai fitar da sifili tana da ikon sarrafa jiragen ruwa masu tafiya a cikin ɗan gajeren nesa, da kuma tallafawa buƙatun makamashi na ƙarin manyan jiragen ruwa.
ABB's eco-efficiency portfolio, wanda ke ba da damar dorewar birane masu wayo, masana'antu da tsarin sufuri don magance sauyin yanayi da kuma adana albarkatun da ba za a iya sabuntawa ba, ya kai kashi 57% na jimlar kudaden shiga a shekarar 2019. Kamfanin yana kan hanyar kaiwa kashi 60% na kudaden shiga ta hukumar. karshen 2020.
Wannan na iya canza ra'ayi na game da fasahar FC mai yuwuwa don aikace-aikacen jigilar kaya mai tsayi. ABB da Hydrogen de France za su gina manyan tashoshin wutar lantarki masu yawan megawatt waɗanda za su iya sarrafa manyan jiragen ruwa (HDF ta sami farkon duniya a cikin 2019 a Martinique akan aikin ClearGen tare da shigarwa da ƙaddamar da ƙwayar mai mai ƙarfi mai ƙarfi - 1 MW). Tambayar kawai ita ce yadda ake adana H2 akan jirgin, tabbas ba tankuna masu tsayi ba. Amsar tana kama da ammoniya ko mai ɗaukar ruwa na hydrogen (LOHC). LOHC na iya zama mafi sauƙi. Hydrogenious a Faransa da Chiyoda a Japan sun riga sun nuna fasahar. Ana iya sarrafa LOHC kama da mai na ruwa na yanzu kuma ƙaramin kayan aikin dehydrogenation akan jirgin zai iya ba da hydrogen (duba shafi na 10 akan wannan gabatarwar, https://www.energy.gov/sites/prod/files/2018/10/ f56/fcto-kayan aikin-bita-2018-32-kurosaki.pdf).
Gina kan haɗin gwiwar da ake da shi da aka sanar a kan 27 Jun 2018 tare da Ballard Power Systems, babban mai samar da makamashi na duniya na proton musayar membrane (PEM) don haka waɗannan jiragen ruwa masu tafiya a cikin teku za su kasance da wutar lantarki ta PEM. Abin takaici, babu wani batun hanyar ajiyar hydrogen da aka yi amfani da shi. LOHC zai yi kyau saboda ba shi da matsa lamba ko tasoshin sanyi. Kamfanoni biyu suna duban jiragen ruwa masu ƙarfi tare da LOHC: Hydrogenious da H2-Industries. Duk da haka, akwai ainihin asarar makamashi mai girma (30%) hade da tsarin dehydrogenation na endothermic. (Reference: https://www.motorship.com/news101/alternative-fuels/hydrogen-no-pressure,-no-chill) Wata alama na iya fitowa daga gidan yanar gizon ABB na abokin tarayya "Hydrogen a kan manyan tekuna: maraba a cikin jirgi!" (https://new.abb.com/news/detail/7658/hydrogen-on-the-high-seas-welcome-aboard) Sun ambaci hydrogen ruwa kuma suna nuna cewa "ka'idodin ƙa'idodin iri ɗaya ne ga LNG (liquefied). iskar gas) ko wasu ƙananan man fetur. Mun riga mun san yadda ake sarrafa iskar gas, don haka fasahar ta lalace. Babban kalubalen yanzu shine bunkasa ababen more rayuwa."
Kwarewar da na samu shekaru da yawa da suka wuce tuƙi BEV ba ta misaltuwa. Iyakar kulawar da aka samu kamar yadda OEM ta tsara da kuma tayoyin da suka sawa. Babu shakka babu kwatancen tuƙi na ICE. Dole ne in ƙara mai da hankali ga kewayon ƙarewa bayan lokacin caji don guje wa matsala mai zuwa wacce ban taɓa cin karo da ita ba. Koyaya, Ina maraba da gaske na haɓaka kewayon 2 zuwa 3x na abin da ake iya cimmawa a yanzu. Sauƙi, shuru da ingancin abin tuƙi na lantarki ba za a iya doke su ba idan aka kwatanta da ICE. Bayan wanke mota, ICE har yanzu yana wari yayin aiki; BEV ba ta taɓa yin - ba kafin ko daga baya ba. Bana buƙatar ICE Ina tsammanin ya yi aikinsa kuma ya fi isasshen lalacewa. Kawai bar shi ya mutu kuma ku sami wuri don maye gurbin da ya fi dacewa. RIP ICE
Lokacin aikawa: Mayu-02-2020