Bayani:
Silicon Carbide suna da kaddarorin kyakkyawan juriya-lalata, babban ƙarfin injina, haɓakar zafin jiki mai ƙarfi, mai kyau mai mai da ake amfani da shi azaman fuskokin hatimi, bearings da bututu a cikin jirgin sama, injina, ƙarfe, bugu da rini, kayan abinci, magunguna, masana'antar mota da sauransu. kan. Lokacin da aka haɗa fuskokin sic tare da fuskokin graphite gogayya ita ce mafi ƙanƙanta kuma ana iya sanya su cikin hatimin injina waɗanda ke da ikon yin aiki cikin buƙatun aiki mafi girma.
Silicon Carbide Basic Properties:
-Ƙananan yawa
-High thermal conductivity (kusa da aluminum)
-Kyakkyawan juriyar girgiza zafin zafi
-Liquid da gas hujja
-High refractoriness (za a iya amfani da a 1450 ℃ a cikin iska da kuma 1800 ℃ a tsaka tsaki yanayi)
-Ba ya lalata ta kuma kar a jika da narkar da aluminum ko narkar da zinc
-Babban taurin
-Low gogayya coefficient
-Juriya abrasion
-Yana tsayayya da asali kuma masu ƙarfi acids
-Mai gogewa
-Babban ƙarfin injiniya
Aikace-aikacen Silicon Carbide:
-Hatimin inji, bearings, tura bearings, da dai sauransu
-Juyawa haɗin gwiwa
-Semiconductor da shafi
-Ptallace-tallacen Pump abubuwan
-Abubuwan sinadaran
-Mirrors ga masana'antu Laser tsarin.
- Reactor mai ci gaba da gudana, masu musayar zafi, da sauransu.
Siffar
Silicon carbide yana samuwa ta hanyoyi biyu:
1) Psilicon carbide maras tabbas
Bayan abin da ba shi da matsi na silicon carbide an yi shi, zanen lokaci na kristal a ƙarƙashin 200X microscope na gani yana nuna cewa rarrabawa da girman lu'ulu'u iri ɗaya ne, kuma mafi girman crystal bai wuce 10μm ba.
2) Reaction sintered silicon carbide
Bayan abun da ya faru sintered silicon carbide chemically yana kula da sashin layi mai santsi da santsi na kayan, crystal
Rarraba da girma a ƙarƙashin microscope na gani na 200X iri ɗaya ne, kuma abun cikin siliki na kyauta bai wuce 12% ba.
Abubuwan Fasaha | |||
Fihirisa | Naúrar | Daraja | |
Sunan Abu | Sintered Silicon Carbide mara matsi | Reaction Sintered Silicon Carbide | |
Abun ciki | SSiC | RBSiC | |
Yawan yawa | g/cm3 | 3.15 ± 0.03 | 3 |
Ƙarfin Flexural | MPa (kpsi) | 380(55) | 338 (49) |
Ƙarfin Ƙarfi | MPa (kpsi) | 3970(560) | 1120 (158) |
Tauri | Knoop | 2800 | 2700 |
Breaking Tenacity | MPa m1/2 | 4 | 4.5 |
Thermal Conductivity | W/mk | 120 | 95 |
Coefficient na Thermal Expansion | 10-6/C | 4 | 5 |
Takamaiman Zafi | Joule/g 0k | 0.67 | 0.8 |
Matsakaicin zafin jiki a cikin iska | ℃ | 1500 | 1200 |
Modul na roba | Gpa | 410 | 360 |