Carbon-carbon compositessu ne nau'i na nau'i na fiber carbon composites, tare da carbon fiber a matsayin kayan ƙarfafawa da kuma ajiyar carbon a matsayin kayan matrix. Matrix naAbubuwan haɗin C/C sune carbon. Tun da yake kusan gaba ɗaya ya ƙunshi carbon na asali, yana da kyakkyawan juriya na zafin jiki kuma yana gaji ƙaƙƙarfan kaddarorin inji na fiber carbon. An haɓaka masana'antu a fagen tsaro a baya.
Yankunan aikace-aikace:
C/C hada kayansuna tsakiyar tsakiyar sarkar masana'antu, kuma saman ya haɗa da fiber carbon da masana'anta preform, kuma filayen aikace-aikacen ƙasa suna da faɗi sosai.C/C hada kayangalibi ana amfani da su azaman kayan jure zafi, kayan gogayya, da manyan kayan aikin injina. Ana amfani da su a cikin sararin samaniya (roket bututun bututun makogwaro, kayan kariya na thermal da sassa na injin thermal), kayan birki (rail mai sauri, fayafai na birki na jirgin sama), filayen thermal na hotovoltaic (ganganan rufi, crucibles, bututun jagora da sauran abubuwan haɗin gwiwa). kwayoyin halitta (kasusuwa na wucin gadi) da sauran filayen. A halin yanzu, cikin gidaC/C hada kayanKamfanoni sun fi mayar da hankali kan hanyar haɗin kai guda ɗaya na kayan haɗin gwiwa kuma sun miƙe zuwa sama ta hanyar preform.
C / C composite kayan da kyau kwarai m yi, tare da low yawa, high takamaiman ƙarfi, high takamaiman modules, high thermal conductivity, low thermal fadada coefficient, mai kyau karaya tauri, sa juriya, ablation juriya, da dai sauransu musamman, sabanin sauran kayan. Ƙarfin kayan haɗin C / C ba zai ragu ba amma yana iya karuwa tare da karuwar zafin jiki. Yana da kyakkyawan abu mai jure zafi, sabili da haka an fara haɓaka masana'antu a cikin roka na makogwaro.
C / C composite abu gaji da kyau kwarai inji Properties da sarrafa Properties na carbon fiber, kuma yana da zafi juriya da lalata juriya na graphite, kuma ya zama mai karfi gasa na graphite kayayyakin. Musamman ma a cikin filin aikace-aikacen tare da buƙatun ƙarfin ƙarfi - filin zafi na hotovoltaic, ƙimar farashi da aminci na kayan haɗin gwiwar C / C suna karuwa sosai a ƙarƙashin manyan ma'auni na silicon, kuma ya zama buƙatu mai mahimmanci. Akasin haka, graphite ya zama kari ga kayan haɗin gwiwar C / C saboda ƙarancin iyawar samarwa a gefen samarwa.
Aikace-aikacen filin zafi na Photovoltaic:
Filin thermal shine tsarin gabaɗayan don kiyaye haɓakar silicon monocrystalline ko samar da ingots na silicon polycrystalline a wani zafin jiki. Yana taka muhimmiyar rawa a cikin tsabta, daidaito da sauran halaye na silicon monocrystalline da silicon polycrystalline, kuma yana cikin ƙarshen ƙarshen masana'antar masana'antar silicon. Ana iya raba filin thermal zuwa tsarin filin thermal na monocrystalline silicon single crystal jan makera da tsarin filin thermal na polycrystalline ingot makera bisa ga nau'in samfurin. Tunda ƙwayoyin silicon monocrystalline suna da ingantaccen juzu'i fiye da sel silicon na polycrystalline, rabon kasuwa na wafers silicon monocrystalline yana ci gaba da ƙaruwa, yayin da kasuwar siliki ta siliki ta ƙasa ta ke raguwa kowace shekara, daga 32.5% a cikin 2019 zuwa 9.3% a cikin 2020. Saboda haka, masana'antun thermal filayen galibi suna amfani da hanyar fasahar filin thermal na tanderun jan ƙarfe ɗaya.
Hoto 2: Filin thermal a cikin sarkar masana'antar masana'antar silicon crystalline
Filin thermal yana kunshe da abubuwa sama da dozin guda, kuma manyan abubuwan guda hudu sune crucible, bututun jagora, silinda mai rufewa, da hita. Daban-daban daban-daban suna da buƙatu daban-daban don abubuwan kayan abu. Hoton da ke ƙasa zanen tsari ne na filin zafi na silicon crystal guda ɗaya. Gishiri, bututun jagora, da silinda mai rufi sune sassan tsarin tsarin filin zafi. Babban aikin su shine tallafawa duk filin zafi mai zafi, kuma suna da manyan buƙatu don yawa, ƙarfi, da haɓakar thermal. Na'urar dumama ita ce nau'in dumama kai tsaye a filin thermal. Ayyukansa shine samar da makamashin thermal. Gabaɗaya yana da tsayayya, don haka yana da buƙatu mafi girma don tsayayyar abu.
Lokacin aikawa: Jul-01-2024