Aman fetur tariba zai yi aiki a tsaye ba, amma yana buƙatar haɗa shi cikin tsarin ƙwayoyin mai. A cikin tsarin tantanin man fetur daban-daban kayan taimako irin su compressors, famfo, firikwensin, bawuloli, kayan aikin lantarki da naúrar sarrafawa suna ba da tarin tantanin mai tare da wadatar hydrogen, iska da sanyaya. Ƙungiyar sarrafawa tana ba da damar aiki mai aminci da aminci na cikakken tsarin ƙwayar man fetur. Yin aiki da tsarin salular man fetur a cikin aikace-aikacen da aka yi niyya zai buƙaci ƙarin abubuwan haɗin gwiwa watau wutar lantarki, inverters, batura, tankunan mai, radiators, samun iska da majalisar ministoci.
Tarin kwayar mai shine zuciyar atsarin wutar lantarki. Yana samar da wutar lantarki a cikin nau'i na kai tsaye (DC) daga halayen electrochemical da ke faruwa a cikin kwayar mai. Tantanin mai guda ɗaya yana samar da ƙasa da 1 V, wanda bai isa ba don yawancin aikace-aikacen. Don haka, ana haɗa ƙwayoyin mai guda ɗaya a jeri a cikin tantin tantanin mai. Tarin sel mai na yau da kullun na iya ƙunsar ɗaruruwan ƙwayoyin mai. Adadin wutar da tantanin man fetur ke samarwa ya dogara da abubuwa da yawa, kamar nau'in cell ɗin mai, girman tantanin halitta, yanayin zafin da yake aiki da shi, da matsi na iskar gas ɗin da ake bayarwa ga tantanin halitta. Ƙara koyo game da sassan sel mai.
Kwayoyin maisuna da fa'idodi da yawa akan fasahohin tushen konewa na yau da kullun da ake amfani da su a yawancin tashoshin wutar lantarki da motoci. Kwayoyin man fetur na iya aiki a mafi girman inganci fiye da injunan konewa kuma suna iya canza makamashin sinadarai a cikin mai kai tsaye zuwa makamashin lantarki tare da ingantaccen aiki wanda zai wuce 60%. Kwayoyin mai suna da ƙananan hayaki ko sifili idan aka kwatanta da injunan konewa. Kwayoyin man fetur na hydrogen suna fitar da ruwa ne kawai, suna magance matsalolin yanayi mai mahimmanci saboda babu hayaƙin carbon dioxide. Haka kuma babu gurbatacciyar iska da ke haifar da hayaki da haifar da matsalolin lafiya a wurin aiki. Kwayoyin mai suna shiru yayin aiki saboda suna da ƴan sassa masu motsi.
Lokacin aikawa: Maris 21-2022